
 

  

TAARIFA KWA UMMA 

Tangazo hili limeidhinishwa na Mamlaka ya Masoko ya Mitaji Na 

Dhamana (CMSA)  

 

PROGRAMU YA HATIFUNGANI YA MUDA WA KATI YA BENKI 

YA TCB PLC: TOLEO LA KWANZA – TCB STAWI BONDI 

 

Benki ya TCB inatoa taarifa kwa umma kuwa Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA), 

katika kutekeleza majukumu yake chini ya Sheria ya Masoko ya Mitaji na Dhamana, Sura ya 79 ya 

Sheria za Tanzania, imeidhinisha Waraka wa Matarajio wa Programu ya Miaka Mitano ya Hatifungani 

yenye jumla ya Shillingi za Tanzania bilioni 150. Hali kadhalika,CMSA imeidhinisha Toleo la kwanza la 

Programu ya Hatifungani (TCB Stawi Bondi) lenye jumla ya Shillingi za Tanzania bilioni 50. 

 

TAARIFA YA HATIFUNGANI TOLEO LA KWANZA  - TCB STAWI BONDI 

Mtoaji TCB Bank PLC 

Fedha zilizoidhinishwa  TSH (Shilingi za Tanzania) 

Jumla ya kiasi cha Programu 
TSH 150,000,000,000 (Shilingi za Tanzania Bilioni Mia Moja na 
Hamsini Tu) 

Kiasi cha Toleo la Kwanza TSH 50,000,000,000 (Shilingi za Tanzania Bilioni Hamsini Tu) 

Kiwango cha riba (Interest rate) 13.5% kwa mwaka inayolipwa kila robo mwaka 

Kiwango cha chini cha 
Kuwekeza 

TSH 500,000 (Shilingi za Tanzania Laki Tano Tu) katika noti za 
TSH 10,000 (Shilingi za Tanzania Elfu Kumi) 

Tarehe ya toleo 14 Novemba 2025 

Tarehe ya Kuiva Kwa 

Hatifungani 

14 Novemba 2030 

Tarehe za malipo ya riba 14 Februari, 14 Mei, 14 Agosti na 14 Novemba kila mwaka 
mpaka muda wa kuiva kwa Hatifungani. 

Tarehe ya kuanza malipo ya riba 14 Novemba 2025 

Muda wa Hatifungani Miaka 5 

Kodi  Hakuna kodi ya zuio 

Kuorodheshwa Hatifungani ya Stawi itaorodheshwa kwenye Soko la Hisa la 
Dar es Salaam (DSE) 

 

Uwekezaji unafanyika kwa kujaza Fomu ya Maombi inayopatikana kwenye matawi ya Benki ya TCB, 

kwa mawakala wa Soko la Hisa la Dar es Salaam waliopewa leseni na Mamlaka ya Masoko ya Mitaji 

na Dhamana (CMSA); au kwenye tovuti ya Benki ya TCB www.tcbbank.co.tz . 

 

http://www.tcbbank.co.tz/


 

  

Maombi yatakamilishwa kwa kufanya malipo katika akaunti ya Benki ya TCB iliyoainishwa hapa chini: 

Akaunti ya Malipo 
 

Stawi Bond Collection Account 173086000001 

 
Tarehe za Matukio Muhimu: 
Na. Tukio Tarehe 

1.  Tarehe ya kuidhinishwa Waraka wa Matarajio na CMSA Ijumaa 12 Septemba 2025 

2.  Kuanza kupokea maombi ya ununuzi wa Hatifungani Jumatano 17 Septemba 2025 

3.  Mwisho wa kupokea maombi ya ununuzi wa Hatifungani Ijumaa 17 Oktoba 2025 

4.  Mwisho wa Kupokea Malipo ya Hatifungani Ijumaa 17 Oktoba 2025 

5.  Mgao kwa Wawekezaji Alhamisi 30 Oktoba 2025 

6.  Kutangazwa matokeo ya mauzo ya Hatifungani Ijumaa 14 Novemba 2025 

7.  Taarifa ya kupata Hatifungani kwa Wawekezaji Ijumaa 14 Novemba 2025 

8.  Kuwasilishwa kwa Rejista ya Wawekezaji CSDR  Ijumaa 14 Novemba 2025 

9.  Tarehe ya toleo Ijumaa 14 Novemba 2025 

10.  Kuingiza CDS kwenye mfumo wa DSE Jumatano 19 Novemba 2025 

11.  Kuorodheshwa kwa hatifungani DSE Ijumaa 21 Novemba 2025 

12.  Kuiva kwa hatifungani 14 Novemba 2030 

 

Wawekezaji wanashauriwa kuwasiliana na mawakala wa Soko la Hisa la Dar es Salaam wenye leseni 

kutoka Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA); wahasibu, wanasheria au washauri 

wengine wa masuala ya fedha kwa ushauri elekezi ili kufanya maamuzi sahihi ya uwekezaji.  

Imetolewa na: 

Mkurugenzi Mtendaji 

Benki ya TCB 
 Ghorofa ya 10, Millenium Towers  

Barabara ya Bagamoyo 
S.L.P 9300, Dar es Salaam 

Tanzania 

 
 

 
 
Tarehe: 15 Septemba 2025 

 

Tangazo hili limetolewa kwa idhini ya Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA) kwa mujibu 

wa kanuni za Mamlaka za Matangazo, G.N. Namba. 15 ya mwaka 1997. 

 


